Wani sabon bincike daga Cibiyar Kula da Lafiyar Halitta, Psychology & Neuroscience (IoPPN) a Kwalejin King London bai sami wata shaida cewa cannabidiol (CBD) yana rage mummunan tasirin cannabis ba.
da bincike, wanda aka buga a Neuropsychopharmacology, yayi nazarin amfani da cannabis tare da matakan cannabidiol mafi girma.
CBD: rabon THC
Masu sa kai 46 masu lafiya sun kammala nazarin bazuwar da makafi biyu. A cikin gwaje-gwajen guda huɗu, kowane ɗan takara ya shakar da tururin cannabis mai ɗauke da MG 10 na THC da matakan cannabidiol daban-daban (0 mg, 10 MG, 20 MG, ko 30 MG). Bayan haka, an auna iyawarsu na fahimi da tsananin alamun cutar ta hanyar amfani da wasu ayyuka, tambayoyin tambayoyi da tambayoyi.
Ƙungiyar binciken guda ɗaya a baya ta gano cewa shan babban adadin cannabidiol a cikin capsule a matsayin ma'auni na rigakafi 'yan sa'o'i kadan kafin amfani da cannabis na iya rage mummunan tasirin THC. A cikin wannan binciken, sun bincika tasirin canza CBD: rabon THC a cikin cannabis. Koyaya, sun gano cewa haɓaka adadin cannabidiol bai canza tasirin THC akan aikin fahimi, matsalolin tunani, ko ƙwarewar mai amfani ba.
Dr. Amir Englund, jagoran marubucin binciken, ya ce: "Babu wani matakin da ya kare masu aikin sa kai daga mummunan tasirin cannabis, kamar damuwa, rikice-rikice na tunani da kuma rashin aiki na fahimi. Yayin da cannabis ya ƙara jin daɗin cakulan da kiɗa tsakanin mahalarta idan aka kwatanta da lokacin da suke da hankali, cannabidiol ba shi da wani tasiri.
"THC da CBD an samar da su daga fili ɗaya a cikin shukar cannabis, don haka nau'in da ke samar da adadin CBD mai yawa zai iya ƙunsar ƙarancin THC. Yana iya zama mafi aminci ga masu amfani don zaɓar cannabis tare da CBD mafi girma: ƙimar THC, amma wannan shine saboda adadin cannabis ɗaya zai ƙunshi ƙasa da THC fiye da iri-iri tare da ƙaramin CBD: THC abun ciki. Gabaɗaya, shawararmu ga mutanen da ke son guje wa mummunan tasirin THC shine su yi amfani da ƙasa da shi. ”
Source: news-medical.net (En)