Amfani da namomin kaza na sihiri yana girma a Ingila da Wales

ƙofar Ƙungiyar Inc.

namomin kaza-cikin daji

Amfani da jin daɗi, iskar gas na dariya da sauran abubuwan da aka haramta, gabaɗaya yana raguwa a tsakanin matasa. Duk da haka, amfani da namomin kaza na sihiri yana karuwa sosai. Ɗaya daga cikin mutane 100 a Ingila da Wales sun yi amfani da magungunan hallucinogenic a cikin shekarar da ta gabata. Amfani da namomin kaza na sihiri ya ƙaru sosai da dubun dubatar mutane.

Yunƙurin ya samo asali ne saboda karuwar amfani a tsakanin tsofaffi, bisa ga alkaluma na shekara-shekara kan amfani da miyagun ƙwayoyi tsakanin masu shekaru 16 zuwa 59 daga Ofishin Kididdiga na Ƙasa (ONS). Alkaluman sun nuna a zahiri an samu raguwar amfani da miyagun kwayoyi a tsakanin masu shekaru 16 zuwa 24.

Namomin kaza masu sihiri sun shahara sosai

Bayanai na shekara-shekara na ONS sun nuna cewa kusan mutane 260.000 masu shekaru 16 zuwa 59 a cikin shekarar da ta gabata. sihiri namomin kaza sun yi amfani da, 100.000 fiye da na 2020. An dakatar da namomin kaza a Biritaniya a matsayin magani na Class A, ma'ana mallaka da rarraba laifuka ne.

Duk da haka, namomin kaza suna da sauƙin samu ta hanyar post, amma kuma a cikin fakitin namo. Wasu masu amfani suna girbe su daga daji don amfanin kansu. Yawan shaharar naman gwari, wanda ya ƙunshi psilocybin, ya zo a cikin haɓakar sha'awar namomin kaza. Masanin ilimin halittu na Cambridge Merlin Sheldrake ya buga mafi kyawun siyarwa game da fungi a cikin 2020 mai suna Entangled Life, wanda ya haɗa da babi kan abubuwan hallucinogenic na namomin kaza. Netflix ya sami nasara tare da jerin abubuwan da ake kira Fantastic Fungi.

Hakanan akwai ƙungiyar haɓakawa waɗanda ke ba da magunguna ta hanyar microdosing ƙananan allurai. Har ila yau, ana ƙara kulawa ga sababbin hanyoyin magani tare da masu ilimin kwakwalwa a cikin yaki da matsalolin tunani.

Source: shafin yanar gizo (En)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]