Bayanan shida game da CBD

ƙofar Ƙungiyar Inc.

2022-03-25-Gaskiya shida game da CBD

TA yau CBD ɗan ƙaramin magana ne don lafiya da lafiya. Ƙarfin shukar tabar wiwi yana cikin. Duk inda kuka duba, akwai samfuran da aka haɗa da yawa don gwadawa.

Tare da kalaman na CBDtallace-tallace sau da yawa yana yin iƙirari na rashin lafiya game da ikon warkarwa. Yayin da wasu daga cikinsu gaskiya ne, yana da mahimmanci a tuntuɓi kimiyya kuma. Yana da wuya cewa CBD shine maganin mu'ujiza wanda mutane da yawa ke da'awar. Don haka, lokaci ya yi da za a raba gaskiya da almarar kimiyya da nazarin abin da masu binciken ke faɗi game da CBD.

Menene CBD

Cannabidiol (CBD) yana ɗaya daga cikin cannabinoids sama da ɗari da ke faruwa ta halitta a cikin shukar Cannabis sativa. Ba kamar kwayar cutar da ke canza tunanin shuka ba, tetrahydrocannabinol (THC), CBD ba zai iya ba ku girma ba. Don haka ya zama sanannen ƙarin ƙarin kiwon lafiya a tsakanin waɗanda ke neman wasu fa'idodin warkewa na cannabis, ba tare da 'high' ba.

CBD yana hulɗa tare da tsarin endocannabinoid na jikin mu (ECS), hadaddun cibiyar sadarwar siginar tantanin halitta wanda ke tallafawa da daidaita yawancin ayyukan nazarin halittu. Ta hanyar daidaita yanayin mu, sha'awarmu, barci, matakan zafi, lafiyar rigakafi da ƙari mai yawa, ECS yana nufin kiyaye kwanciyar hankali na halitta a cikin jiki.

Ba a fahimci hanyoyin da ke bayan tasirin warkewar CBD ba. Ana tunanin a kaikaice canza ayyukan masu karɓar cannabinoid, CB1 da CB2, kuma daga baya canza siginar endocannabinoids, cannabinoids na jikin mu ta halitta. Wannan, bi da bi, zai iya taimakawa wajen tallafawa nau'ikan ayyukan nazarin halittu wanda ECS ke daidaitawa.

Fa'idodin tushen kimiyya na CBD

Sha'awar asibiti a cikin cannabinoids wani ci gaba ne na kwanan nan, don haka bincike har yanzu yana cikin ƙuruciya. Kamar yadda yake tsaye, an yarda da CBD don hanya ɗaya kawai na asibiti, amma akwai wasu yanayi da yawa waɗanda CBD ke nuna yuwuwar warkewa mara ƙima.

Nasarar kasuwanci ta CBD ta wuce binciken asibiti. Duk da haɓakar shaidar, ana buƙatar nazarin asibiti na gaba don tabbatar da cikakken wasu daga cikin da'awar.

1. CBD Zai Iya Inganta Alamun Farfaɗo
Shaida mafi ƙarfi da muke da ita don amfani da CBD a cikin asibitin shine don maganin cututtukan cututtukan cututtukan da ba a saba gani ba. A cikin 2019 Epidiolex, maganin CBD na baka (99% CBD, 0,1% THC), an ba shi lasisi don maganin cutar Dravet da cutar Lennox-Gastaut - cututtukan farfadiya guda biyu a cikin yara waɗanda ke da juriya ga jiyya na yanzu.
Yawancin bazuwar, makafi biyu, binciken da aka sarrafa na placebo sun nuna cewa CBD yana rage raguwar yawan kamuwa da cuta a cikin yara da matasa tare da ciwo na Dravet da Lennox-Gastaut, tare da wasu marasa lafiya suna zama marasa ƙarfi tare da maganin CBD. Masana kimiyya ba su da tabbacin yadda kuma dalilin da yasa cannabinoids ke aiki da kyau da kuma rage tashin hankali. Abin da ke da tabbas shi ne cewa CBD da cannabis sun riga sun canza rayuwar matasa da yawa masu farfaɗiya.

2. CBD shi ne anti-mai kumburi
Duk da yake CBD ba magani ne da aka yarda da shi ba don cututtukan kumburi, akwai tabbataccen shaida don abubuwan da ke da ƙarfi na hana kumburi. An nuna CBD don daidaita aikin ƙwayoyin rigakafi sannan kuma ya hana sakin cytokines masu kumburi, kwayoyin da ke kara karfin amsawar jiki.
A sakamakon haka, CBD yana nuna alƙawari a cikin maganin ciwon kumburi. Zai iya taimakawa wajen sauƙaƙa alamun alamun yanayin da ke da alaƙa da kumburi, gami da amosanin gabbai, sclerosis mai yawa, cutar Alzheimer, da cututtukan hanji mai kumburi.
Da alama shedar anecdotal tayi daidai. A cewar Cibiyar Arthritis Foundation, fiye da kashi biyu bisa uku na masu amfani da CBD sun sami ci gaba mai mahimmanci a cikin alamun cututtukan arthritis tun lokacin shan cannabinoid.

3. CBD Zai Iya Sauƙaƙe Damuwa
An nakalto da kyau cewa ECS yana shiga cikin siginar serotonin (hormone na farin ciki). Kwanan nan, an gano cewa CBD na iya taimakawa inganta siginar serotonin a cikin kwakwalwa da rage alamun damuwa da damuwa.

Yanzu akwai shaidu masu tasowa don amfani da CBD a cikin maganin tashin hankali, musamman ga rikice-rikicen tashin hankali na zamantakewa. A cikin nazarin wallafe-wallafen CBD na baya-bayan nan, damuwa ya kasance batu mai zafi. Daga cikin waɗannan binciken, kashi 70,6 sun nuna cewa CBD yana da tasiri wajen kawar da alamun damuwa.

4† CBD na iya rage mummunan tasirin THC
A wasu mutane, cannabis na magani na iya haifar da lahani mara kyau saboda abun ciki na THC. A manyan allurai, THC na iya haifar da damuwa, firgita da paranoia. Duk da yake yana iya zama kamar rashin fahimta don yaƙar cannabinoids tare da ƙarin cannabinoids, akwai tabbataccen shaida cewa ana iya amfani da CBD don juyar da mummunan tasirin THC.

Wani bita da aka buga a Frontiers in Psychiatry a cikin 2013 ya ce CBD yana da tasiri wajen magance mummunan tasirin tunani na THC, gami da "rashin fahimta, damuwa, damuwa, da haɓakar haɗarin haɓakar cututtukan zuciya na yau da kullun ko jarabar ƙwayoyi."

5. CBD yana taimakawa a kan jaraba
CBD ya bayyana yana da tasiri sosai a cikin magance nau'ikan jaraba da yawa, gami da waɗanda ke da dogaro da tunani akan cannabis. Tun da CBD ya nuna kusan babu yuwuwar zagi, wannan ya sa ya zama yuwuwar magani don sarrafa jaraba da dogaro.
Shaida mafi ƙarfi game da jaraba ga CBD ta fito ne daga mutanen da ke zaune tare da rashin amfani da opioid. An nuna CBD don rage sha'awar tabar heroin a cikin mutanen da suka fito daga miyagun ƙwayoyi kwanan nan. Amurka tana gwada yadda za a iya amfani da CBD don magance jarabar opioid.

6. CBD na iya aiki azaman antipsychotic
Yawancin karatu sun nuna cewa CBD na iya rage alamun cutar hauka a cikin mutanen da ke da schizophrenia lokacin da aka ba su tare da magungunan antipsychotics na yanzu. Masu bincike sun lura cewa "CBD na iya zama zaɓi na warkewa na gaba a cikin ilimin halin ɗan adam gabaɗaya kuma a cikin schizophrenia musamman."
An nuna CBD don haɓaka siginar anandamide, maɓalli na endocannabinoid, wanda aka yi imanin shine tsarin da ke ƙarƙashin tasirin antipsychotic. Saboda wannan dalili, CBD na iya zama da amfani ga mutanen da ke fama da cutar Parkinson waɗanda ke fuskantar ruɗi da ruɗi.

Gwada shi da kanku

Yana da mahimmanci a gane cewa akwai shaidar farko don amfani da CBD don wasu yanayi da dama, ciki har da Autism, ciwon neuropathic, ciwon sukari, cutar Crohn, ciwon daji, da ciwon daji da kuma amai da ke da alaka da chemotherapy. Idan kai ko wanda kake ƙauna yana rayuwa tare da ɗayan waɗannan sharuɗɗan, CBD na iya taimakawa, amma babu isasshen shaidar da za ta faɗi hakan.

Wani abu da za a yi la'akari shi ne cewa allurai na asibiti na CBD galibi suna da yawa fiye da waɗanda aka samu a samfuran kasuwanci. Misali, yawancin nazarin ɗan adam suna nazarin tasirin ƴan milligrams ɗari na CBD, yayin da kaɗan kaɗan samfuran CBD sun wuce milligrams 50 a kowane kashi. Don haka ba a da tabbacin cewa abubuwan da kuka samu game da samfuran CBD za su kasance iri ɗaya da na mahalarta waɗannan karatun.

Fata ba a rasa ba. Samfuran CBD na kasuwanci da ake samu har yanzu na iya zama da fa'ida sosai. Kuma tare da haɓaka masana'antar CBD, samfuran inganci suna da yawa. Idan kana neman abin dogara, ga wasu abubuwa da ya kamata ka kula:

Rahoton Lab

Kamar kowane kari, yana da mahimmanci ku san ainihin abin da kuke sawa a jikin ku. Dole ne samfuran CBD su bayyana rahotannin dakin gwaje-gwaje na gwajin gwaji na ɓangare na uku don tabbatar da cewa samfuransu ba su ƙunshi abubuwa masu cutarwa ba.

Wannan kuma yana ba da nuni mai amfani na ƙarfin samfurin. Ya kamata ku sami damar ganin ainihin adadin CBD ɗin da ya ƙunshi kuma idan akwai wasu cannabinoids masu fa'ida a cikin samfurin.

Abun iya ganowa

Wani muhimmin batu da za a yi la'akari shi ne asalin. Za a iya gano samfurin kuma daga ina ya fito? Idan alama ba ta bayyana ba game da inda ake shuka tsire-tsire ko yadda ake fitar da CBD ɗin su, lokaci yayi da za a duba wani wuri.
Kuna so ku gwada wasu fa'idodin da kimiyya ke tallafawa da kanku? Duba jagorar farkon mu zuwa CBD.

Kara karantawa akan leafi.co.uk (Source, EN)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]