Gine mai ɗorewa: hemp da aka shuka akan ƙasar noma

ƙofar Ƙungiyar Inc.

hemp-shuka-dorewa

Kyakkyawan ci gaba! A yau an shuka hemp akan ƙasar noma a karon farko. Mechelen ya ba da izinin shuka hemp a wani fili a Leest. An san shi a matsayin kayan gini mai ɗorewa. Bugu da ƙari, kusan dukkanin shuka za a iya amfani da su.

Hemp ana amfani da su don rufi, bangarori, posts, fences, mai da ƙari mai yawa. Ingancin yana sau da yawa mafi kyau fiye da sauran kayan kuma shuka yana girma da sauri sosai. An yi shuka a yau kuma za a girbe tsire-tsire sama da mita uku a watan Satumba. Itacen yana fitar da CO2 daga iska kamar itace, amma yana girma sau da yawa cikin sauri. Yanzu da noma ke fuskantar matsin lamba, wannan na iya zama abin koyi ga manoma a nan gaba.

Hemp azaman tsohuwar kayan gini

Ba abin yarda ba ne, amma an riga an yi amfani da hemp azaman kayan gini ƙarni da suka wuce. Dubban shekaru da suka gabata, Romawa sun yi amfani da hemp na lemun tsami don kiyaye zafi a cikin gidajensu. Damuwar zafi ya sake zama 'abu mai zafi' a yau. Don haka watakila za mu iya sake sake amfani da shuka a cikin gidaje na yanzu. A cikin 30s, Flanders ya cika da su. Koyaya, saboda haramcin, an maye gurbin shukar da filayen masara.

Ana amfani da Cannabis Sativa daga Leest don yin kayan adon titi. Don wannan, muna haɗin gwiwa tare da kamfani daga Lokeren, wanda yanzu ke yin kayan sa daga katako mai zafi. Wane babban mataki kore ne: daga katako na wurare masu zafi daga nesa zuwa ƙasa mai girma, albarkatun ƙasa mai dorewa.

Source: vrt.be (NE)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]