Shin Amfani da HHC yana Taimakawa Warkar da Kasusuwa?

ƙofar Ƙungiyar Inc.

Shin Amfani da HHC yana Taimakawa Warkar da Kasusuwa?

Karyewa da yanayin lalacewa irin su osteoporosis suna da babban tasiri akan lafiyar kasusuwa, yana haifar da asarar ma'adinan kashi, rashin jin daɗi, kumburi, taurin kai da rashin motsi. Collagen, furotin da ke ba da siffa da ƙarfi, yana ɗaya daga cikin abubuwan da ke cikin ƙasusuwa. Har ila yau, an danganta rashi na collagen da ɓarkewar kashi.

Hexahydrocannabinol (HHC) ba mai guba ba ne, mai lafiya, wanda ba shi da lafiya don magance ciwo da kumburi da ke hade da lalacewar kashi da inganta gyaran kashi da karaya.

Daban-daban nau'ikan dabbobi da a cikin vivo gwaje-gwaje sun nuna sakamako mai ban sha'awa. Gudanar da HHC a cikin nau'i na feshin analgesic, narkar da analgesic, man jiki ko kirim na iya zama da amfani ga cututtuka da yawa, a cewar masu bincike. Lalacewar kashin baya, ɓarkewar diski, ciwon bayan aiki, da ciwon ƙwanƙwasa duk misalan ciwon kashi ne. Budpop HHC yana taimakawa gyara karyewar kasusuwa ta hanyar kara yawan kashi da iyakance asarar ma'adinai.

karyewar kashi

Dangane da bayanan da aka buga a cikin Osteoporosis International, haɗarin karayar kashi yana da yawa ga mutane miliyan 158 ko fiye da shekaru 50 a duniya, kuma wannan adadin zai haɓaka nan da 2040. Fiye da karaya miliyan suna faruwa a Amurka kowace shekara.

Damuwa ko tasiri mai ƙarfi, kamar faɗuwa ko rauni na waje, yana haifar da mafi yawan karyewar kashi. Karaya kuma na iya faruwa saboda yanayin kiwon lafiya da ke shafar ƙasusuwa, kamar kashi kashi, raunin kashi, ko wasu munanan halaye.

Karya iri-iri

Karyewa ya dogara da nau'in kashi, tsayin karaya da girman karaya. Muna rarrabe nau'ikan juzu'i daban-daban:

  • Rufewar karaya ba tare da yaga fata ba.
  • Karaya mai rikitarwa shine buɗaɗɗen karaya wanda fata ke hawaye.
  • Matsala yana faruwa lokacin da sarari ya tasowa tsakanin ƙarshen ƙasusuwa, yana buƙatar tiyata.
  • Karaya na faruwa ne lokacin da wani sashi na kashi ya karye.
  • Cikakken hutu.
  • Karayar damuwa (layin gashi) ƙaramin yage ne a cikin kashi.
    Abubuwan da ke da alaƙa da kashi
    Zaɓuɓɓukan collagen sune mafi yawan kashi (collagen nau'in furotin ne wanda ke ba da tsari da ƙarfi ga ƙasusuwa da kyallen takarda). Phosphorus da calcium suna da ma'adanai masu yawa a cikin ƙasusuwa yayin da sauran abubuwan da ke cikin ƙananan rabo. Ma'adinan ƙashi marasa ƙarfi da ruwa suna daga cikin sauran abubuwan. guringuntsi abu ne na roba, mai sassauƙa kuma santsi mai haɗaɗɗiya wanda ya ƙunshi pads collagen wanda ke kare ƙarshen ƙasusuwa. Jiga-jita suna haɗa kashi zuwa kashi kuma suna ba da tallafi, yayin da tendons ke haɗa ƙasusuwa zuwa tsoka.

Kamar yadda bincike ya nuna, collagen yana ƙara ƙarfin kashi da haɓakawa a cikin manya masu fama da rashin lafiya na kashi, ciki har da osteoporosis da osteoarthritis. Collagen na taimakawa wajen gina kashi ta hanyar kara yawan ma'adinan kashi, bisa ga binciken da aka yi bazuwar.

Yadda HHC Zai Iya Taimakawa Tare da Kumburi Da Ingantacciyar Rage Ciwo

Ciwo a mafi yawan lokuta yana nuna lalacewar kashi ko karaya. Yayin da masu jin zafi irin su NSAIDs (magungunan anti-inflammatory marasa steroidal) da kuma opioids suna da amfani sau da yawa, akwai damuwa mai girma game da wuce haddi da jaraba.

HHC a cikin fesa an tabbatar da shi don rage zafi da kumburi a cikin nazarin samfurin dabba da aka buga a cikin Jaridar Turai na Pain. Binciken ya nuna cewa HHC ya ba da taimako na jin zafi ga yawancin mahalarta, ba tare da wani tasiri ba akan wasu magungunan ciwo. HHC yana da aminci da inganci azaman maganin jin zafi saboda ba jaraba ba ne.

Farfadowa da Motsi

Horarwa mai tsanani ko damuwa na waje na iya haifar da rushewar ƙananan ƙwayoyin tsoka, kyallen takarda ko ligaments, wanda zai haifar da kumburi, taurin kai da rashin jin daɗi. Har ila yau, taurin kai da rashin motsi su ne alamun cututtuka na lalacewa, cututtuka masu ci gaba irin su sclerosis da osteoarthritis.

HHC yana da yuwuwar rage rashin jin daɗi da kumburi yayin haɓaka motsi a cikin masu amfani da sclerosis da yawa. Jiyya na HHC na Topical, kamar raɗaɗin naɗaɗɗen raɗaɗin raɗaɗi ko feshin analgesic na sama, suna taimakawa wajen farfadowa bayan motsa jiki da rage taurin haɗin gwiwa.

Kayayyakin HHC Plus da Maganin Farfaɗo sun haɗu da keɓewar HHC tare da haɗin mai mai ɗaukar nauyi. Wadannan feshi na waje, lotions da greases suna da sauri a sha da fata kuma suna ba da taimako mai tasiri mai tasiri.

HHC don maganin karaya

Lokacin da kashi ya karye, jiki yana amsawa ta hanyar samar da kira a wurin da ya karye, wanda ke taimakawa wajen rufe sararin da ke tsakanin tsagawar ƙarshen kashi. Bincike ya nuna cewa HHC yana ƙara haɓakar collagen kuma yana inganta farfadowar karaya.

HHC yana ƙara bayyanar RNA a cikin ƙwayoyin kashi. HHC ya inganta haɓakar collagen-crosslink, wanda ke haifar da gyaran karaya, bisa ga masu bincike ta amfani da infrared spectroscopy.

A cikin nau'ikan dabbobi, masana kimiyya a Isra'ila sun gano cewa HHC ya inganta farfadowa da karaya sosai. Masu bincike sun ba da hadin kai a cikin binciken. A cikin berayen, Hexahydrocannabinol yana inganta karayar gyaran femur (tsakiyar femoral). HHC ya sa ƙasusuwa ya fi ƙarfi yayin gyarawa kuma ya ƙarfafa maturation na matrix collagen. Wannan abu ya inganta ma'adinan kashi, bisa ga binciken. A cewar masu binciken, bayan sun amfana da HHC, ƙasusuwan suna da wuyar karyewa. HHC na iya ba da alƙawarin warkewa a lafiyar ƙashi a cikin binciken da ya gabata.

Periodontitis wani kumburi ne na ɗan lokaci mai tsawo wanda ke haifar da kumburi, asarar hakori da asarar kashi. An nuna tasirin 5 milligrams na HHC (Hexahydrocannabinol) a cikin maganin periodontitis a cikin berayen a cikin binciken 2009 da aka buga a cikin Immunopharmacology na Duniya. Masu bincike sunyi nazarin asarar kashi na alveolar bayan sun ba wa mahalarta HHC wata guda. Sun gano cewa bayarwa 5 milligrams na HHC zuwa berayen asarar kashi da kumburi ya ragu.

Wani binciken da aka buga a wannan shekarar ya gano cewa endocannabinoids da cannabinoid masu karɓa suna tasiri metabolism na kashi. HHC na iya hana shan kashi a cikin binciken gwaji.
Bincike a cikin Jaridar Turai na Pharmacology (2017) kuma ya haifar da fa'ida. Masana kimiyya sun binciki fa'idodin warkewa na HHC akan lalacewar kashin baya a cikin berayen.
A cewar masu binciken, HHC ya karu da adadin da kauri na kashi mara kyau. Bisa ga wannan binciken, gudanarwa na HHC ya rage girman lalacewar kashin baya yayin da rage asarar kashi a lokaci guda.

HHC a cikin raunin kashi

Zaɓin Mafi kyawun HHC Infused Pain Relieve Fesa

Kuna iya siyan samfuran HHC, kamar feshin analgesic, daga kantin magani na gida na Amurka a cikin birni ko jiha inda HHC ta halatta don amfanin warkewa. Saboda akwai babban haɗari cewa tsire-tsire cannabis za su sha ƙananan karafa daga magungunan kashe qwari a cikin ƙasa, ingancin samfurin HHC muhimmin batu ne.

Kammalawa

Bincika gidajen yanar gizon masana'anta lokacin neman samfuran taimako masu zafi masu inganci na HHC. Ya kamata gidan yanar gizon masana'anta ya bayyana binciken HHC da yake yi da kuma cancantar ƙungiyar bincike (R&D). Yana da mahimmanci a sake duba jerin abubuwan sinadarai akan alamun samfurin HHC don gano nawa HHC ke cikin kowane fakiti. HHC keɓewa ko maida hankali yawanci ya ƙunshi miligiram 100 ko milligrams 300 na HHC mai tsafta.

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]