Na farko mai arzikin hemp iri-iri na CBG an amince da shi don kundin tsarin shuka na EU

ƙofar druginc

Na farko mai arzikin hemp iri-iri na CBG an amince da shi don kundin tsarin shuka na EU

Wani sabon nau'in hemp daga Italiyanci-Yaren mutanen Holland mai haɓaka Enecta an ƙara shi zuwa EU Catalog of Common Plant Iri, na farko cultivar wanda aka haifa musamman don babban abun ciki na cannabinoid don bayyana akan jerin hukuma.

Sabon nau'in, wanda ake kira Enectarol, yana da wadata a cannabigerol (CBG) kuma an haɓaka shi bayan shekaru biyar na bincike, in ji Jacopo Paolini, wanda ya kafa Enecta, kuma yana nuna muhimmiyar mahimmanci a cikin ƙoƙarin da kamfanin ke yi don haɓaka sabon ƙarni na inganci, mai inganci na cannabinoid Turai hemp iri don dacewa da fiber. da nau'ikan iri waɗanda suka mamaye kundin kundin EU.

"Akwai karancin nau'in furanni na hemp na gaskiya don cannabinoids a Turai, kamar yadda yawancin nau'ikan da ke cikin kundin adibas ɗin fiber spin-offs ne," in ji Paolini. "Sabbin kwayoyin halitta don masana'antu suna haɓaka cikin sauri mai ban mamaki, amma kasida ta EU gama gari baya nuna wannan juyin halitta. Rashin sabbin nau'ikan abu ne mai zafi ga masana'antar hemp ta Turai. "

Menene MEB?

CBG (cannabigerol), yana ɗaya daga cikin 120 cannabinoids da aka samu a cikin tabar wiwi. Yayin da masu ruwa da tsaki na cannabis suka daɗe suna mai da hankali kan haɓaka THC da CBD, masu bincike da masu shayarwa yanzu suna aiki tare don ƙarin fahimtar CBG da haɓaka albarkatu masu wadatar CBG.

CBG da aka sani da "mahaifiyar" ko "OG" cannabinoid, saboda gaskiyar cewa shi ne precursor zuwa CBD (Cannabidiol), CBN (Cannabinol), CBC (Cannabichromene) da THCA (Tetrahydrocannabinolic acid).

CBG yana kunna duka CB1 da CB2 masu karɓa a cikin tsarin endocannabinoid, yana ba da alƙawarin cewa zai iya kula da abubuwan tarawa na duk sauran cannabinoids tare.

Tasirin warkewa

Nazarin ya nuna cewa CBG, wanda aka ɗauka a ciki, yana nuna alƙawari a matsayin magani don yanayi irin su glaucoma, cututtukan hanji mai kumburi, da cutar Huntington, kuma yana iya hana ci gaban ƙari a wasu lokuta; an san yana kashe ko rage jinkirin kwayoyin cuta da inganta ci gaban kashi.

Hukumar Tarayyar Turai ta kara CBG a cikin bayanan EU na kayan kwalliyar kayan kwalliya (Cosing) a bara, wanda ya sanya rukunin ya zama lafiya don amfani da shi a cikin lafiya da kayan kwalliya. A matsayin mai mahimmanci, CBG yana aiki tare da masu karɓa na CB1 da CB2 endocannabinoid, waɗanda ke cikin fata. Masu ba da shawara sun ce filin da aka samo hemp yana da maganin kumburi, ƙwayoyin cuta da kuma antioxidant Properties wanda ke taimakawa tsarin endocannabinoid kula da lafiyar fata.

Gwajin Enectarol na kwanan nan a Italiya ya nuna cewa nau'in yana samar da 5,5% CBG da ƙasa da 0,1% THC, rabin iyaka a ƙarƙashin dokokin EU na yanzu don abun ciki na THC. (Iyadin EU THC zai tashi zuwa 0,3% a ƙarƙashin canjin da zai fara aiki a shekara mai zuwa).

Enectaliana don CBD

A halin yanzu, Enecta kuma yana da Enectaliana ci gaba, wani nau'in nau'in CBD mai girma wanda kamfanin kuma ya kara da shi a cikin kundin tsarin shuka na EU kuma ana sa ran za a amince da shi a cikin watanni masu zuwa. Wannan nau'in yana bayyana har zuwa 10% CBD tare da ƙasa da 0,2% THC.

Enecta yana ganin kasuwannin sabbin nau'ikan iri biyu a cikin Jamhuriyar Czech, Jamus, Poland, Croatia, Romania, Girka, Hungary, Lithuania, Faransa da Spain, saboda waɗannan ƙasashe suna da yanayin yanayi iri ɗaya da Italiya.

Dukkan nau'ikan Enecta an tabbatar da cewa suna da ƙimar germination kusan 95%, sama da buƙatun EU na 70-80%. Haske mai hankali, ba kamar nau'in matsakaici ba, enctarol da kuma makamancinta sun tabbatar da kasancewa masu siyar da masu aikatawa a wuraren tsere daga Girka zuwa Lithuania. Suna samar da ɗimbin fitarwar halittu yayin da suke rage samar da iri da sharar kara.

Tsaro ga manoma

Don samun cancantar shiga cikin jerin manyan tsire-tsire na EU, sabbin nau'ikan dole ne su yi gwajin gwaje-gwajen kimiyya da yawa don nuna cewa suna samar da iri iri ɗaya kuma tsayayye. Ga masu noma, dasa ciyawar da aka amince da ita ba kawai garantin ingancin shuka ba ne, har ma da sharadi na karɓar tallafin noma kai tsaye na EU, muhimmin mahimmanci wajen yanke shawarar noma.

Irin waɗannan gwaje-gwaje da ƙa'idodi a ƙarƙashin takaddun shaida suna da mahimmanci ga masana'antar hemp gabaɗaya kuma suna ba da gudummawa ga bayyana gaskiya, wanda har yanzu ba shi da matakai da yawa na sarkar samar da hemp.

Paolini ya ce: “Ba wani asiri ba ne cewa har yanzu yana da wuya masu amfani da kuma masu noma su san ainihin abin da suke saya ko shuka. "Wannan yana da mahimmanci idan, alal misali, kuna shuka nau'in CBD mai girma kuma, saboda rashin kwanciyar hankali na kwayoyin halitta, ba sa samar da tsire-tsire da kuke fata. Muna buƙatar irin waɗannan nau'ikan hemp na gaba don canza masana'antar CBD. "

Quality ta hanyar nuna gaskiya

“Ba a kiran sa ‘ sarkar samar da kayayyaki’ a banza; ingancin yana wucewa daga wannan hanyar haɗi zuwa wani. Hanyar da ta fi dacewa ita ce kawai wacce za ta zama hujja a nan gaba. "

Enecta yana da fiye da shekaru 10 na gwaninta a masana'antar hemp da CBD, tare da haɗin gwiwa tare da manyan masu bincike kamar Giesen Research Group, Netherlands, da Berlin na tushen Becanex, sanannen mai cire kayan abinci da kayan shafawa.

Baya ga sashin kwayoyin halitta, Enecta mai samarwa ne kuma mai siyar da samfuran cannabinoid da aka tattara sosai don masana'antar likitanci, magunguna da masana'antar abinci mai gina jiki. Enecta, wanda aka kafa a cikin Netherlands a cikin 2012, yana kan Bologna, Italiya.

Sources sun hada da HempToday (EN), Kulawa (Personal Care)EN), Werez Hemp (EN)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]