Yin nazari tare da maza ya mayar da hankali kan tasirin maganin cannabis da jima'i akan tsirarun maza masu jima'i

ƙofar druginc

Yin nazari tare da maza ya mayar da hankali kan tasirin maganin cannabis da jima'i akan tsirarun maza masu jima'i

Amurka - Binciken na Columbia na Burtaniya ya ba da haske game da dalilin da yasa maza ke amfani da marijuana don jima'i, gami da rage jin daɗi, da hana hani, da rage damuwa.

Wani sabon binciken ya gano cewa maza suna amfani da cannabis don shakatawa, rage damuwa, da kuma ƙara nishaɗi. Suna kuma amfani da cannabis don maye gurbin yiwuwar magunguna masu cutarwa waɗanda suka yi amfani da su a da don cimma sakamako iri ɗaya.

Binciken ya haɗu da maza 41 daga ƙananan mata masu jima'i tsakanin shekarun 15 zuwa 30. Kalmar 'yan tsiraru maza na ma'anar maza da maza masu aikata laifi da kuma masu laifi. Masu binciken sun tattara su don shiga cikin tambayoyin game da amfani da abubuwa a lokacin jima'i. Yayin tambayoyin, da yawa sun bayyana cewa suna amfani da marijuana kafin su shiga cikin ayyukan jima'i.

Masu binciken binciken sun rubuta, "Mahalarta binciken sun ba da rahoton cewa sun yi amfani da wiwi don cimma wasu tasirin na zahiri da na tunani, gami da kara ni'ima da mu'amala da abokan jima'i da rage damuwa da hanawa."

Cannabis a matsayin 'hanya mai mahimmanci' don 'yancin jima'i

Nazarin ɗayan ne na farko da aka fi mai da hankali kan samari da maza da mata, gay, bi da kuma tsirarun maza. Masu binciken sun ayyana tsirarun jima'i a matsayin wani wanda ke da bambancin yanayin jima'i daga yawancin alumma.

A cikin binciken, mahalarta sun nuna cewa yawancin amfanin tabar wiwi da ake tattaunawa akai-akai a wasu fannoni kuma suna canzawa zuwa amfani da shi yayin jima'i. Wannan ya haɗa da rage alamun alamun damuwa da kuma kula da ciwo. Misali, mahalarta binciken sun gaya wa masu bincike cewa suna amfani da wiwi "don kara jin daɗin jiki" da kuma "rage hanawa da kuma kula da damuwar da ke tattare da saduwar jima'i."

Wasu kuma sun ba da rahoton yin amfani da wiwi don rage jin 'kunya'. Wannan na iya zama abin mamaki ga waɗanda suke tsammanin al'umma ta daɗe da wucewa ba tare da ƙyamar liwadi ba. Koyaya, Cibiyoyin Kula da Rigakafin Cututtuka (CDC) a Amurka sun ba da rahoton cewa har yanzu ana ci gaba da nuna ƙyamar a kan `` ɗan luwaɗi, mai jinsi biyu, da sauran maza da ke yin lalata da maza. ''

"Wannan halayyar na iya haifar da kin amincewa daga abokai da dangi, ayyukan nuna wariya da tashin hankali, da dokoki da manufofi tare da mummunan sakamako," in ji CDC. Hakan na iya shafar kudin shigar mutum, samun damar kiwon lafiya, da haifar da rashin lafiyar hankali da ƙwarewar iyawa.

Cannabis yana taimakawa tare da damuwa da damuwa

Idan aka ba da waɗannan batutuwan, ba abin mamaki ba ne cewa samari marasa rinjaye a cikin binciken sun kuma ba da rahoton cewa yin amfani da wiwi yana taimaka musu don magance tsoron haɗuwa da abokan hulɗa kan aikace-aikacen soyayya. “Manhajojin saduwa na iya zubar da kimarku saboda dukkanmu mun fi hotuna kyau fiye da rayuwar gaske. Don haka akwai matukar fargaba a zahiri haduwa da mutum (a zahiri), kuma ka sani, wasu tsammanin, ”in ji wani mai halartar binciken.

Wannan wata matsala ce ta cannabis, tare da kayan shakatawa, ta taimaka wa mutane su magance ta.

Har ila yau, Marijuana tana ba wa maza tsiraru masu yin jima'i madadin wasu magungunan da aka yi amfani da su a cikin abin da aka sani da “chemsex,” wanda ke nufin amfani da kwayoyi masu canza yanayi yayin jima’i. Gabaɗaya, ana amfani da waɗannan magungunan - waɗanda na iya ƙunsar abubuwa masu haɗari sosai - don kowane irin dalili ne mahalarta binciken suka bayar na amfani da marijuana, masu bincike sun ce.

Sun rubuta cewa suna so su kara gano yadda "wiwi zai iya rage ko maye gurbin kwayoyi masu cutarwa sosai a cikin jima'i." Sun nuna karatuttukan da suka nuna cewa wiwi na iya maye gurbin wasu kwayoyi masu haɗari da haɗari a wasu yanayi.

Kafofin sun hada da GreenEnt ɗan kasuwa (EN), KalmarKa (EN), TheFreshToast(EN)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]