Tilray ya ƙaddamar da abincin cannabis a cikin Quebec duk da ƙa'idodin ƙuntatawa

ƙofar Ƙungiyar Inc.

2022-04-10-Tilray ya ƙaddamar da abincin cannabis a cikin Quebec duk da ƙa'idodi

Mawallafin Kanada Tilray Brands ya ƙaddamar da layin kayan abinci na cannabis a cikin Quebec, tare da mai samar da cannabis ya bi ƙa'idodin gwamnatin lardi game da irin waɗannan samfuran.

Sabuwar abincin ya nuna yadda samfuran cannabis da aka ƙera a hankali za su iya zama tare tare da ƙayyadaddun ƙa'idodi waɗanda aka tsara don kare lafiyar jama'a.

Cizon Solei Mai Cin Cannabis

An fitar da samfurin Tilray a ƙarƙashin alamar cannabis na Solei don amfanin manya. Fabrice Giguere, mai magana da yawun Société Québécoise du cannabis (SQDC) ya ce, "Wannan shine samfurin cannabis na farko na doka wanda za'a sayar dashi a Quebec," in ji Fabrice Giguere, mai magana da yawun Société Québécoise du cannabis (SQDC), mallakin dillalan marijuana mallakar gwamnatin Quebec.

Samfuran sun ƙunshi miligiram 5 na THC da miligiram 10 na CBD kuma ana ɗanɗano su da dabino maimakon ƙara sukari, a cewar sanarwar manema labarai na Tilray. SQDC ta riga ta ɗauki foda THC da abubuwan sha na cannabis, amma sabon samfurin Tilray a halin yanzu shine kawai abin ci da aka jera akan gidan yanar gizon dillali. Farashin jeri shine dalar Kanada 6,90 ($ 5,50) kowace fakiti.

Dokokin cannabis na lardin sun haramta tabar wiwi a cikin "alewa, kayan zaki, kayan zaki, cakulan ko wani abu mai ban sha'awa ga waɗanda ke ƙasa da shekaru 21," suna hana yawancin irin waɗannan samfuran da ake siyarwa a wasu sassan Kanada. Giguere ya ce dillalin ya yi aiki tare da Tilray yayin samarwa don tabbatar da cewa kayan abinci sun bi ka'idodin Quebec.

Dokoki da lafiyar jama'a

"Saboda haka, wannan samfurin ba alewa ba ne ko kayan zaki kuma baya jawo hankalin matasa saboda siffarsa, sinadaransa da marufi," Giguere ya rubuta a cikin wata sanarwa ga MJBizDaily. "A gare mu, wannan samfurin wata hanya ce ta samar da masu amfani da wani zaɓi wanda ya fi aminci ga lafiyar su, saboda ba a buƙatar konewa kowane nau'i," in ji Giguere.

"Wannan ya yi daidai da manufarmu don kare lafiyar jama'a ta hanyar fitar da masu siye daga kasuwa ta haramtacciyar hanya ba tare da ƙarfafawa ko haɓaka shan wiwi ba." Baya ga hani kan samfuran cannabis da ake ci, Quebec yana iyakance ƙarfin cannabis maida hankali zuwa 30% THC ta nauyi. Bugu da ƙari, SQDC baya sayar da samfuran vaporizing cannabis.

Ko da yake shi ne na biyu mafi girma a lardi a Canada Quebec yana tsaye a fagen siyar da cannabis na doka tsakanin wasu lardunan da ba su da yawan jama'a. Tallace-tallacen cannabis na Quebec a cikin Janairu ya kai CA $ 47,9 miliyan, baya bayan siyar da cannabis na wata-wata a Alberta (CA $ 61,5 miliyan) da British Columbia (CA $ 50 miliyan). Abubuwan ci sun shahara sosai.

Kara karantawa akan mjbizdaily.com (Source, EN)

Shafuka masu dangantaka

Bar sharhi

[banner = "89"]