Uchunguzi wa magugu unapotea: manispaa zaidi na zaidi yanatoka

mlango Timu Inc

Idadi kubwa ya manispaa haitaki kushiriki katika hilo jaribio la magugu ya baraza la mawaziri. Wanafikiri mipango ni mdogo mno na kuogopa kwamba biashara ya barabara itaongezeka. Maduka ya kahawa pia hawapendi majaribio ya kilimo cha kondoo.

Mawaziri Fred Grapperhaus (Haki) na Bruno Bruins (Afya) alitangaza hali ya majaribio wiki iliyopita. Jaribio litaendelea miaka minne. Baadaye, maduka ya kahawa hupewa miezi sita kurudi kwenye mlango wa nyuma wa kinyume cha sheria. Wakati wa jaribio, maduka ya kahawa katika manispaa ya kushiriki haruhusiwi tena kuuza kwa wageni na kutoa tu magugu na hashishi inayoidhinishwa na serikali.

Chama cha Manispaa ya Kiholanzi (VNG) kinahusika na au chini hali hizi manispaa ya kutosha yanaweza kupatikana ambayo yanataka kushiriki katika jaribio. "Kulikuwa na msaada kwa jaribio," anasema meya wa Tilburg Theo Weterings kwa niaba ya VNG. "Lakini sasa kwa kuwa tunaona hali zote, kuna manispaa zaidi ambayo yatakuna vichwa vyao. Swali ni kama tutafika manispaa kumi. ”

Sheria hizo hizo zitatakiwa kutumika kwa manispaa zote zinazoshiriki katika jaribio hilo. Weterings anaamini kwamba sera ndogo sana za mitaa zinawezekana. “Lazima tuwasimamishe wageni kwenye mlango wa duka la kahawa katika manispaa za mpakani. Hii inamaanisha kuwa aina za biashara haramu zinaibuka tena, na shida zote zinazohusiana. "

Kwa kuongezea, manispaa zinataka jaribio liendelee ikiwa inageuka kuwa mafanikio, na sio kuizuia moja kwa moja baada ya miaka minne. "Huo ni uasherati", anasema meya Paul Depla wa Breda. “Kwa njia hii, huwezi kuuliza maduka ya kahawa kushiriki. Kwa sababu basi unawarudisha kwa wauzaji wao wahalifu baada ya miaka minne. ”

Meya Theo Weterings wa Tilburg anakubali. "Huwezi kulaumu wajasiriamali kwa kusema: hatujisikii hivyo."

Kulingana na meya, wahudumu hawakusikiliza kutosha kwa upinzani wao. Baraza la Mawaziri lilikuwa na kamati ya ushauri ilipendekezwa mapema mwaka huu kufanya jaribio kubwa, na tofauti za mitaa, na kuendelea na jaribio ikiwa ni mafanikio.

Amsterdam, Rotterdam na Leeuwarden wametangaza hapo awali kuwa hawataki kushiriki chini ya masharti haya. Amsterdam, jiji lenye maduka mengi ya kahawa, linaita kesi hiyo kuwa hatari na isiyowezekana katika barua kwa mawaziri. "Kama ilivyoandikwa sasa, inashindwa kufaulu," meya Femke Halsema alisema katika baraza la jiji.

Rotterdam, na maduka mengi ya kahawa baada ya Amsterdam, pia haoni chochote katika mipango hiyo. "Rotterdam ingependa kuona jaribio likipanuliwa hadi manispaa zaidi na aina nyingi za majaribio," Meya Ahmed Aboutaleb aliandika katika barua kwa baraza la mawaziri. Na Leeuwarden tayari ameamua kutoshiriki katika jaribio.

Kwa kweli, itatangazwa mwaka huu ni manispaa gani yatakayoshiriki katika jaribio hilo. Baraza la mawaziri limeahirisha hii kwa nusu ya kwanza ya mwaka ujao. Kulingana na meya wa Eindhoven, baraza la mawaziri halifanyi kasi ya kutosha. "Inachukua muda mrefu, ndivyo ninavyohisi ni kidogo," alisema Meya John Jorritsma wiki mbili zilizopita katika baraza la Eindhoven. "Hali nyingi zimewekwa hivi kwamba haina maana tena kusema juu ya jaribio." Eindhoven alikuwa amejitolea kushiriki mwaka jana.

Maono ya Tunnel

Kati ya maduka ya kahawa, upungufu wa mpango wa baraza la mawaziri ni mkubwa zaidi. Shirika la mwavuli haitaki kujibu kwa sababu mchakato wa ushiriki bado unaendelea. Lakini Margriet van der Wal, kutoka maduka ya kahawa huko Breda, ni hasi sana kuhusu jaribio hilo.

“Haya ni maono ya handaki la baraza la mawaziri. Tunaonya juu ya usumbufu mkubwa. Tunaona hatari kwamba mlaji atakwenda kwa manispaa nyingine au mitaani kwa njia hii. Hii inageuza mambo kichwa chini. Kila kitu tayari kimepangwa kikamilifu, kibali tu cha wakulima kinakosekana. "

Mwenzake Marc Josemans huko Maastricht anakubali. “Hatuna budi ila kusema: hatuwezi kushirikiana katika hili. Utaenda kulazimisha maduka ya kahawa kupeleka watu katika mzunguko huo haramu. ” Maduka ya kahawa pia hayaoni jinsi ya kurudi kwenye hali ya zamani baada ya miaka minne. "Hiyo haiwezi kutekelezeka."

'Kukasirika'

Waziri Grapperhaus anaita manispaa zilizo na pingamizi kuwa "grumpy". “Hapo awali kulikuwa na hofu kwamba tutafanya kazi na aina chache sana za magugu, na hiyo ikawa sio kweli. Na kwamba tulitaka kufanya kazi na wakulima wachache: sio kweli pia. "

“Daima kutakuwa na hoja chache za kukosolewa. Lakini ninasadiki kuwa, hata na manispaa chache ambazo sasa zinafanya kichefuchefu kidogo, tutatoka nje na kufanya majaribio hayo. ”

Soma makala kamili nambari.nl (Chanzo)

Kuhusiana Makala

Acha maoni

[adrate bango = "89"]