Nyumbani Madawa ya kulevya Kawaida kuhusu madawa ya kulevya

Kawaida kuhusu madawa ya kulevya

mlango Ties Inc.

2021-11-17-Kawaida kuhusu madawa ya kulevya

Uholanzi - na Mr. Kaj Hollemans (KH ushauri wa kisheria(safu KHLA).

Kampeni mpya ya wiki hii ni “kawaida kuhusu dawailianza. Kampeni hii ni muhimu kwa sababu rahisi kwamba sera ya sasa ya madawa ya kulevya ya serikali ya Uholanzi haifanyi kazi. Sera ya madawa ya kulevya imezidi kuwa kali na kandamizi katika miaka ya hivi karibuni. Na mbinu hii imetuletea nini? Gharama kubwa kwa polisi na mahakama, wakati dawa ni nafuu na ni rahisi kupata kuliko hapo awali. Hakuna habari yoyote, taka za dawa hutupwa na uhalifu unaongezeka tu.

Kampeni inatoa wito kwa kila mtu kutenda kawaida kuhusu madawa ya kulevya. Ikiwa unazingatia madawa ya kulevya kama bidhaa za kawaida, unaweza pia kuweka sheria za kawaida. Marufuku husababisha biashara haramu ya mitaani na dawa mbaya za kulevya. Kwa kudhibiti badala ya kupiga marufuku dawa, unaweza kudhibiti uzalishaji na uuzaji wa dawa, kwa sheria kuhusu ubora, usalama na afya. Ikijumuishwa na uzuiaji unaolengwa na maelezo ya uaminifu kuhusu athari za dawa, hii inahakikisha sera nzuri ya dawa.

Mapambano dhidi ya dawa za kulevya yanagharimu Uholanzi euro bilioni 4,5 kila mwaka. Na inapata zaidi tu. Vuli hii, baraza la mawaziri limeamua kufanya mamia mengine mamilioni ya ziada kutumia katika "vita dhidi ya madawa ya kulevya". Tayari zaidi ya nusu ya uwezo wa polisi na mahakama unatumika kwa madawa ya kulevya. Robo tatu ya uchunguzi mkuu wa uhalifu unazingatia madawa ya kulevya. Ni mopping na bomba wazi.

Jamii isiyo na dawa za kulevya ni udanganyifu. Ni wakati wa wanasiasa kuchukua mtazamo tofauti. Kwa kudhibiti dawa za kulevya, unawanyima wahalifu mtindo wao wa mapato. Majibu ya polisi mara kwa mara ni kwamba hii haitafanya wahalifu kutoweka, lakini kwamba watakuwa na shughuli nyingi na mambo mengine ya giza. Hiyo inaweza kuwa hivyo, lakini sioni hiyo kama sababu ya kutohalalisha dawa za kulevya. Kwani kwa nini watu milioni 1,7 wanaotumia dawa za kulevya kila mwaka hawastahili kulindwa? Sio lazima wategemee wahalifu. Hilo ni chaguo la kisiasa.

Badala ya kupambana na madawa ya kulevya, inawezekana pia kuchagua kwa ajili ya utekelezaji mkali wa soko lililodhibitiwa vizuri. Wateja wanaweza kisha kununua dawa kihalali katika mazingira salama, kutoka kwa chanzo cha kuaminika. Sio mitaani kwa muuzaji. Na kwa sababu bidhaa za kisheria zinaweza kutozwa ushuru, udhibiti hata hutoa pesa. Kwa njia hii taarifa nzuri inaweza kutolewa kuhusu madhara na hatari za madawa ya kulevya na tahadhari kubwa inaweza kulipwa kwa kuzuia. Kwa njia hii, pesa zetu za ushuru zinatumika kwa busara na sera inachangia jamii yenye afya na salama. 

Ikiwa pia unafikiri kwamba tunapaswa kuwa wa kawaida kuhusu madawa ya kulevya na kwamba ni wakati wa sera tofauti ya madawa ya kulevya, jiunge nasi na changia kiasi kidogo kwenye kampeni. Hii ni nafasi ya kutuma ishara kwa wanasiasa huko The Hague. Ishara kwamba mambo yanaweza na lazima yafanywe kwa njia tofauti. Pamoja tuna nguvu. Kadiri watu wanavyozidi kuunga mkono kampeni hii, ndivyo sauti inavyokuwa kwa wanasiasa.

Ndio maana nakuomba uwe makini na kampeni, share ujumbe na usambaze zaidi ndani ya mtandao wako. Juu ya tovuti unaweza kupata taarifa zaidi kuhusu kampeni. Hivi ndivyo unavyoweza kufanya ili kuunga mkono kampeni.

Kuhusiana Makala

Acha maoni